![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-6.jpg)
วิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ ผสานความร่วมมือกับแขวงทางหลวงกาฬสินธุ์ โดยมีท่านรองผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ ปลัดอำเภอ ปลัดจังหวัด และหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้องที่ลงพื้นที่ช่วยบรรจุกระสอบทรายและวางแนวกั้นน้ำ
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-1.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-2.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-3.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-4.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/newskpc31102565-nrjas-5.jpg)
โดยทางวิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ นำโดยนายอรุณ เลิศอุดมโชค พร้อมด้วยคณะผู้บริหารวิทยาลัย งานกิจกรรมนักเรียน นักศึกษา ฝ่ายพัฒนากิจกรรมนักเรียน นักศึกษา และคณะครู ได้นำนักเรียน นักศึกษาจิตอาสาวิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ รด.จิตอาสาพระราชทาน เข้าดำเนินการช่วยเหลือกับแขวงทางหลวงกาฬสินธุ์ ฟื้นฟูโครงสร้างพื้นฐานที่ได้รับความเสียหายจากอุทกภัย แก้ไขปัญหาทางหลวงหมายเลข 214 สาย กาฬสินธุ์ – ร้อยเอ็ด ร่วมกับเจ้าหน้าที่ อส.จังหวัดกาฬสินธุ์ ในการบรรจุกระสอบทรายและวางแนวกั้นน้ำริมถนนทางหลวงแผ่นดิน