![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-5-675x360.jpg)
ศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 23 จัดพิธีเปิดการฝึกนักศึกษาวิชาทหาร ภาคปกติ ประจำปีการศึกษา 2566 และพิธีไหว้ครู ณ ศูนย์ฝึกย่อย โรงเรียนลำปาววิทยาคม อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายธวัชชัย รอดงาม รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย พ.อ.ประดิษฐ์ พรมเรียน ผบ.ศฟ.นศท.มทบ.23, คณะผู้บริหาร ครูฝึก นักศึกษาวิชาทหาร จำนวน 783 นาย เข้าร่วมพิธีเปิดอย่างยิ่งใหญ่
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-1.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-2.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-3.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-4.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-6.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-7.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-8.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/news21072566-ptpkfnst-9.jpg)
โดยชมรมนักศึกษาวิชาทหาร วิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ นำโดย ผู้กำกับพิเศษอรุณ เลิศอุดมโชค ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ พร้อมด้วยว่าที่ร้อยเอกจารยุทธ ปาละสานต์ และคณะผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร ได้นำนักศึกษาวิชาทหารเข้าร่วมพิธีฯ ในครั้งนี้ด้วย
ขอบคุณภาพจากชมรมนักศึกษาวิชาทหาร วก.กส.