![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-2-675x360.jpg)
วันที่ 19 มิถุนายน 2566 นายบุญชนะ โพธิ์ละเดา รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ได้เข้าร่วมตรวจเยี่ยมโครงการส่งเสริมสมรรถนะของผู้เรียน นักเรียน นักศึกษา แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ ณ อาคาร 4 วิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ โดยมี ดร.ชัยพัฒน์พงษ์ ภูสัตย์คำ หัวหน้าแผนกฯ พร้อมคณะครูประจำแผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ให้การต้อนรับ
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-1.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-3.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-4.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-5.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-6.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-7.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-8.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-9.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-10.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-11.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-12.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news19062566-ssmtnprdcmt-13.jpg)
โดยการจัดโครงการนี้ ได้มีวิทยากรและคณะครูประจำแผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์ ร่วมกันถ่ายทอดประสบการณ์และความรู้ ด้านช่างซ่อมโทรศัพท์มือถือ และการซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากทางกองทุนเพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา (กสศ.) ให้นักเรียน นักศึกษา เกิดทักษะ สามารถนำไปต่อยอดกับการเรียนและใช้ในชีวิตประจำวันได้ต่อไป