![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-1-675x360.jpg)
วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 นายอรุณ เลิศอุดมโชค ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ ได้มอบหมายให้ นางเพ็ญแข พิมพิไสย รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ นางฌาณิศา เมฆตรง หัวหน้างานส่งเสริมผลิตผลการค้าและประกอบธุรกิจ นางเกศกนก หนูนาค หัวหน้าแผนกวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการการเขียนแผนธุรกิจ และการดำเนินธุรกิจตลาดนัดออนไลน์ โดยได้รับเกียรติจาก นายจักรกฤษณ์ พูนดี รองผู้อำนวยการสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดกาฬสินธุ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพห้วยผึ้ง เป็นประธานเปิดโครงการฯ ณ ห้องอัจฉริยะ วิทยาลัยการอาชีพห้วยผึ้ง อ.ห้วยผึ้ง จ.กาฬสินธุ์
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-3.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-4.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-5.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-6.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-7.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-8.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/news18072566-ksicecptrk-2.jpg)
ขอขอบคุณภาพจาก วท.เขาวง