![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-18-675x360.jpg)
เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน 2565 นายอรุณ เลิศอุดมโชค ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพกาฬสินธุ์ มอบหมายให้ นายนราทิพย์ เหล่าเขตกิจ หัวหน้างานกิจกรรม, นายอธิเจตน์ ทิวะสิงห์ หัวหน้างานวิจัยพัฒนานวัตกรรมและสิ่งประดิษฐ์ ,ว่าที่ร้อยเอกจารยุทธ ปาละสานต์ ครูที่ปรึกษาชมรมนักศึกษาวิชาทหาร และนักศึกษาวิชาทหาร จำนวน 2 นาย นศท.ญ ฐิติรัตน์ ชัยประโคม นร.สาขาวิชาการบัญชี และนศท.ยศพร พันธ์สอาด นร. สาขาวิชาช่างกลโรงงาน เป็นผู้นำเสนอผลงาน และส่งมอบสิ่งประดิษฐ์นวัตกรรม เครื่องช่วยฝึก “เครื่องคำนวณสีธงอัตโนมัติ” เพื่อใช้วัดอุณหภูมิความร้อนระหว่างการฝึก แจ้งเตือนผ่านระบบแอพพลิเคชั่นถึงครูฝึก ส่งมอบให้กับทางศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 23 โดยมีท่าน พันเอกอุดมการณ์ ศรีแขไตร ผู้บังคับศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 23 เป็นผู้รับมอบพร้อมคณะ
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-13.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-14.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-15.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-16.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-17.jpg)
![](https://www.ksicec.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/news10112565-ksicecpr-19.jpg)
ตระกูล ภูพวงเพชร /รายงาน